Vào lúc 8h00 ngày 21/3/2022, Viện Pasteur đã phối hợp với Văn phòng Dịch tễ học thực địa Việt Nam - Cục Y tế dự phòng khai mạc Hội thảo 1 - khóa 10 - chương trình đào tạo “Dịch tễ học thực địa cơ bản”. Thời gian tập huấn kéo dài 5 ngày từ 21-25/3/2022. Tham dự Khóa tập huấn lần này gồm có: TS.BS Hoàng Quốc Cường-Phó Viện trưởng Viện Pasteur Thành phố Hồ Chí Minh, ThS Chu Văn Tuyến-Văn phòng Dịch tễ học thực địa Việt Nam-Cục Y tế dự phòng, Ông Bryan Kim-Phó Giám đốc US.CDC, quý giảng viên từ Đại học Y dược TP.HCM và 17 học viên đến từ Trung tâm kiểm soát bệnh tật các tỉnh/thành phố khu vực phía Nam, Bệnh viện Đại học Y dược TP.HCM và Viện Y học dự phòng Quân đội phía Nam.
![](http://training.pasteurhcm.gov.vn/data/upload/Tin%20t%E1%BB%A9c/%C4%90%C3%A0o%20t%E1%BA%A1o/Ng%E1%BA%AFn%20h%E1%BA%A1n/220321/1.jpg)
TS.BS Hoàng Quốc Cường-Phó Viện trưởng phát biểu khai mạc
![](http://training.pasteurhcm.gov.vn/data/upload/Tin%20t%E1%BB%A9c/%C4%90%C3%A0o%20t%E1%BA%A1o/Ng%E1%BA%AFn%20h%E1%BA%A1n/220321/2.jpg)
Ông Bryan Kim phát biểu
![](http://training.pasteurhcm.gov.vn/data/upload/Tin%20t%E1%BB%A9c/%C4%90%C3%A0o%20t%E1%BA%A1o/Ng%E1%BA%AFn%20h%E1%BA%A1n/220321/3.png)
Hình ảnh đại biểu tham gia hội thảo |